Dangantakar da ke tsakanin siginar bututun bututun na'urar bugawa da tawada ta uv kamar haka ne: sifofin igiyoyin da suka dace da tawada daban-daban su ma sun bambanta, wanda ya fi shafar bambancin saurin sautin tawada, da dankowar tawada, da yawan tawada.Yawancin fitattun bugu na yanzu suna da nau'ikan igiyoyi masu sassauƙa don dacewa da tawada daban-daban.
Ayyukan fayil ɗin bututun bututun ƙarfe: fayil ɗin waveform shine tsarin lokaci na yin aikin bututun ƙarfe piezoelectric yumbu, gabaɗaya akwai haɓaka gefen (lokacin caji), ci gaba da matsi lokaci (lokacin matsi), faɗuwa gefen (lokacin saki), Lokacin daban-daban da aka bayar a fili zai canza ɗigon tawada da bututun ƙarfe ya matse.
1.Ka'idodin Zane-zane na Tuƙi Waveform
Zane-zanen tuƙi ya ƙunshi aikace-aikacen ƙa'idar abubuwa uku na igiyar ruwa.Girman, mita da lokaci zai shafi tasirin aikin ƙarshe na takardar piezoelectric.Girman girman yana da tasiri akan saurin digowar tawada, wanda ke da sauƙin ganewa da kuma ji, amma tasirin mita (tsawon tsayi) akan saurin digowar tawada ba lallai ba ne mai zurfi sosai.Yawancin lokaci, wannan canjin lanƙwasa ne tare da matsakaicin tsayi (mafi kyawun ƙimar mafi kyawun) zaɓi ne, don haka mafi kyawun ƙimar ya kamata a tabbatar bisa ga halaye daban-daban na tawada a ainihin amfani.
2. Tasirin saurin sautin tawada akan tsarin igiyar ruwa
Yawancin lokaci sauri fiye da tawada mai nauyi.Gudun sautin tawada mai tushen ruwa ya fi na tawada mai tushe girma.Don shugaban buga guda ɗaya, lokacin amfani da nau'ikan tawada daban-daban, ya kamata a daidaita madaidaicin tsayin raƙuman motsinsa.Misali, nisa na tsawon tawada mai tushen ruwa ya kamata ya zama ƙasa da na tawada mai tushen mai.
3. Tasirin dankon tawada akan tsarin kalaman ruwa
Lokacin da firintar uv ta buga a cikin yanayin maki da yawa, bayan farkon motsi na tuƙi ya ƙare, yana buƙatar ɗan dakata na ɗan lokaci sannan a aika na biyun, kuma lokacin da waveform na biyu ya fara ya dogara da yanayin motsin yanayi na bututun saman matsa lamba bayan farkon igiyar ruwa ta ƙare.Canjin kawai ya lalace zuwa sifili.(Bambancin danko na tawada zai shafi wannan lokacin lalata, don haka yana da mahimmancin garanti don kwanciyar hankali na tawada don tabbatar da bugu mai ƙarfi), kuma yana da kyau a haɗa lokacin da lokaci ya kasance sifili, in ba haka ba za a canza tsawon zangon na biyu.Domin tabbatar da inkjet na al'ada, yana kuma ƙara wahalar daidaita mafi kyawun inkjet waveform.
4.Tasirin ƙimar ƙimar tawada akan tsarin wave
Lokacin da ƙimar yawan tawada ya bambanta, saurin sautinsa shima daban.A ƙarƙashin yanayin cewa an ƙayyade girman takardar piezoelectric na bututun ƙarfe, yawanci kawai tsayin bugun bugun jini na motsin motsi ne kawai za'a iya canza shi don samun mafi kyawun bugun bugun bugun jini.
A halin yanzu, akwai wasu nozzles tare da babban faduwa a cikin kasuwar firinta UV.An gyara bututun ƙarfe na asali tare da nisa na 8 mm zuwa babban sigar igiyar ruwa don buga 2 cm.Duk da haka, a gefe guda, wannan zai rage saurin bugawa sosai.A gefe guda, kurakurai kamar tawada mai tashi da ɗigon launi suma za su fi faruwa akai-akai, wanda ke buƙatar babban matakin fasaha na masana'antun bugun uv.
Lokacin aikawa: Juni-30-2022