Abokai da yawa waɗanda ba su san da yawa game da firintocin UV ba, musamman abokan cinikin da suka saba da hanyoyin bugu na gargajiya kamar bugu na siliki da bugu na siliki, ba su fahimci madaidaicin launuka huɗu na CMYK a cikin firintocin UV ba. Wasu abokan ciniki kuma za su yi tambayar dalilin da yasa allon nuni yake launuka na farko guda uku, me yasa tawada UV shine launuka na farko guda huɗu.
A ka'idar, masu bugawa UV kawai suna buƙatar launuka na farko guda uku don buga launi, wato cyan (C), magenta (M) da rawaya (Y), waɗanda za a iya haɗa su zuwa gamut ɗin launi mafi girma, kamar dai RGB uku na farko launuka na nuni. Duk da haka, saboda abun da ke ciki na tawada UV a cikin tsarin samarwa, za a iyakance tsabtar launi. Tawada mai launi na farko na CMY guda uku kawai zai iya samar da launin ruwan kasa mai duhu wanda ke kusa da baƙar fata, kuma baƙar (K) yana buƙatar ƙara lokacin bugawa. baƙar fata.
Don haka, firintocin UV waɗanda ke amfani da tawada UV azaman kayan bugu dole ne su ƙara launin baƙar fata bisa ka'idar manyan launuka uku. Wannan shine dalilin da ya sa UV bugu ya ɗauki samfurin CMYK. A cikin masana'antar buga UV, ana kuma kiranta launuka huɗu. Bugu da kari, launuka shida da ake yawan ji a kasuwa sune kari na LCkuma LMFarashin CMYK. Ƙarin waɗannan tawada masu launin haske guda biyu na UV shine saduwa da waɗancan wuraren da ke da buƙatu masu girma don launi na ƙirar bugu, kamar kayan nunin talla. buga. Samfurin launi guda shida na iya sa ƙirar da aka buga ta zama cikakke, tare da ƙarin canjin yanayi da shimfidawa a bayyane.
Bugu da kari, tare da manyan bukatu na kasuwa don saurin sauri da tasirin bugu na firintocin UV, wasu masana'antun sun gabatar da ƙarin saitunan launi kuma sun sanya wasu launukan tabo ban da launuka shida, amma waɗannan kuma iri ɗaya ne, ƙa'idar ita ce. daidai da Samfuran masu launi huɗu da shida iri ɗaya ne.
Lokacin aikawa: Afrilu-25-2024